September 28, 2020
Yoruba

Ilé Asòfin Sèlérí Ibuwọ́lù Ofin ẹ̀ka Epo Rọ̀bìi.

Àarẹ ilé ìgbìmọ̀ asòfin àgbà, Ahmed Lawan, sọ pé, ilé asòfin náà yóò buwọ́lu àbá òfin tóníse pẹ̀lú ilé-isẹ́ epo bẹntiro, PIB, kó tó dìparí ọdún 2020.

Nínú ọ̀rọ̀ àkọ́sọrẹ̀ lákokò tó ń sèfilọ́lẹ̀ àadọ́rin ìgbìmọ̀ tẹ̀kótó ilé asòfin àgbà níbi ìjóko ilé tó wáyé nílu Abuja ni asòfin Lawan ti fìdí èyí múlẹ̀.

Ó wá ké sáwọn aláábo tóníse pẹ̀lú àwọn ìgbìmọ̀ náà láti sisẹ́ papọ̀ pẹ̀láwọn àjọ aláábo tókù, lórí ọ̀nà tíwọ́n yóò fi kápá àwọn ìpèníjà tón kojú ètò àabò orílẹ̀èdè yíì.

Dada Yẹmisi/Akintunde     

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *