Yoruba

Onímọ̀ gbàmọ̀ràn lórí èròjà tó lè dípò epo bẹtirolu

Ọjọgbọn kan nínú ìmọ̀ sísàwárí epo rọ̀ọ̀bì àti ìmọ̀ ìjìnlẹ̀ ìwakùsà, Olugbenga Ehinola ti késí ìjọba àpapọ̀ pe kó náwó sí ọ̀rọ̀ ìpèsè èròjà tó wọn ń pè ni Hydrocarbon èyí tí wọ́n lè ma lò dípò epo rọ̀ọ̀bì, tó sì jẹ́ pé inú àpáta ni wọ́n ti ń ríì.

Ọjọgbọn Ehinola sọ̀rọ̀ yí nígbà tó ń se àgbékalẹ̀ ìwé àpilẹ̀kọ rẹ̀ lórí isẹ́ ìwádi tó see lẹ́yìn tó gboyèe ọ̀jọ̀gbọ́n eléyi tí-í-se ìkẹtàdínláàdọ́run-ó-lé nírinwó iruẹ tí yo wáyé nílẹ̀ẹ̀kọ́ fásitì ìlú Ìbàdàn.

Ọjọgbgọn Ehinola, sọ pé, ó yẹ kí àwọn alákoso ìjọba sàmúlò àwọn ohun àlùmọ́nì tó wà nínú èròjà hydro-carbon jákèjáadò orílẹ̀èdè yi, léyi tí wọ́n le ma lòò dípò epo bẹntirolu àti afẹ́fẹ́ gaasi.

Ọjọgbọn na tún dába pé kí wọ́n se àgbékalẹ̀ ibùdó tí wọ́n ó ti ma sisẹ́ ìwádi lórí èròjà na èyí tí wọ́n ríì látara àpáta ní ẹkùn mẹ́fẹ̀ẹ̀fà lórílẹ̀èdè yi pin sí.

Kemi Ogunkọla/Rotimi Famakin

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *