Alákoso fọ́rọ̀ àwọn obìnrin, arábìnrin Dame Tallen ti késí ìjọba àtàwọn tọ́rọ̀kàn láti wojùtú sí ìdúnkokò mọ́ ìgbáyégbádùn àwọn ọmọdé nílẹ̀ Nàijírìa èyí tí ìbẹ́sílẹ̀ àrùn Covid19 ńfà.

Alákoso sọ̀rọ̀ yí , nínú ọ̀rọ̀ rẹ̀ láti se ayẹyẹ àyájọ́ àwọn ọmọdé lágbeyé tó kò lóni.

Arábìnrin Tallen ńfẹ́ kí sísàmúlò àti dídàbòbò ẹ̀tọ́ àwọn ọmọdé múná dóko si.

Ó sàlàyé pé, ẹ̀tọ́ àwọn ọmọdé nínú abala òfin ọdún 2003, lóyẹ kí ìjọba àpapọ̀ àti ìpínlẹ̀ sàmúlò rẹ̀ lọ́nà tó yẹ.

Alákoso wá rawọ́ ẹ̀bẹ̀, sáwọn tón gùnlé jíjí ọmọdé gbé fún gbigba owó ìtanràn, ni kí wọ́n fòpin sí irúfẹ́ ìwà ìbàjẹ́ yi ní kíakía.

Net/Ololade Afọnja

pub-5160901092443552

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *