Yoruba

Ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ láti sisẹ́ tọ ìpèsè ilégbe ọ̀tàalélọdúnrún láipẹ

Ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ sọpé láipẹ àwọn èèyàn ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ yóò ma jànfàní ilé-tóworẹ̀ ògajaralọ nípasẹ̀ okòòwò pẹ̀lú ìjọba àti aládani láipẹ.

Alága, àjọ tó ńrísí ilé-ìgbé nípinlẹ̀ ọ̀yọ́, olóyè Bayọ Lawal sọ èyí lásìkò tó ńkopa lórí ètò ilésẹ́ Premier F.M lédè gẹ́ẹ̀si Straight Talk.

Olóyè Lawal sàlàyé pé, ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ ti ńsisẹ́ tọ́ọ̀ ìdúnadúrà pẹ̀lú àwọn òsìsẹ́ aládani méjìlélógún, láti kọ́ọ̀ ilégbe ọ̀tàalélọdúrún.

Ọga àjọ tónrísí ilégbéè, sọpé ìgbésẹ̀ tó wà nílẹ̀ tẹ́lẹ̀ dahun,ibere àwọn aráàlu tán, èyí tóòmú fojúhàn pé, ìjọba kòlè nìkan pèsè ilégbe fàwọn aráàlu rẹ̀.

Olóyè Lawal wá fikun pé, ójẹ́ òun tóbanilọ́kànjẹ wípé bíì igbaa ẹkaa ilẹ̀ tójẹ́ tìjọba lágbègbè ìgànná tijẹ́ títọwọ́bọ̀ nítorí àisàmúlòrẹ̀ fún isẹ́ ilégbe tóòyẹ.

Elizbeth Idogbe  

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *