Yoruba

Ìjọba àpapọ̀ ké sáwọn èèyàn láti máà se fi ìbẹ̀rù bojo ra sìmẹ́ntì sọ́wọ́

Ìjọba àpapọ̀ orílẹ̀dè yíì ti sèkìlọ̀ fáwọn èèyàn àwùjọ láti máà se lọ fi ìbẹ̀rù bojo rọ èrónjà cement sowo, mítorí bówó rẹ̀ seti gbẹ́nusókè láwọn apá ibikan lórílẹ̀dè yíì.

Àtẹ̀jáde kan tílesẹ́ olókóòwò, àti ìdásẹ́ ajé sílẹ̀, fisíta sọpé, ilé-isẹ́ náà ń sisẹ́ takuntakun láti lọ́wọ́ àwọn tọ́rọkàn sẹ́ka tón pèsè, èròjà cement láti fi wójùtú sí ọ̀wọ́n gógó rẹ̀.

Àtẹ̀jáde náà fikun pé, àdínkù tó dé bá ìpèsè cement lábala kejì àti ìtẹ́ta ọdún tókojá nítorí ìbẹ́sílẹ̀ kòkòrò àrùn covid 19, àti ìfẹ̀húnúhàn fífòpin sí ikọ̀ sars tó wáyé, ló mú àkùdé bá ìpèsè cement ọ̀hún.

Kò sài tún sọ́ọ̀di mímọ̀ pé, táwọn èèyàn bá ńra èròjà cement náà pamọ́ kòní bójúmu tó nítorí pé fún gbadiẹ ni iye owó tíwọ́n ńta báyi kònípẹ́ já wálẹ̀ àtàwọn wọn fifọ lórekóòre.

Bẹ́ẹ̀ si látẹ̀jáde náà tún fikun pé, wọ́n gbọ́dọ̀ fẹsẹ̀ òfin ó lo ìbòmú, ó wọlé sáwọn ibùdó bí, ilé óunjẹ ìgbàlódé àtàwọn ibùdó ìgbafẹ́ múlẹ̀ daindain tó fi mawọ ọjà.

Níbàyíná, ìjọba ìpínlẹ̀ náà tíwọ́n sàfikún àwọn ohun èlò àyẹ̀wò rẹ̀ yíká àwọn ìjọba ìbílẹ̀ tónbẹ nípinlẹ̀ Ọsun.

Banjọ/Wojuade

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *