News Yoruba

Orílẹ̀èdè Nàijírìa Fọwọ́sopọ̀ Pẹ̀lú Àwọn Alámulegbe Láti Gbógunti Ìgbésùnmọ̀mí.

Olórí ọmọ ológun Ibrahim Attahiru, sọpé àfojúsùn òhun ni tiridájúpé òpin débá ìwà ìgbésùmọ̀mí kóun gbogbo sì padà bọ̀ sípò lápá ìlàa-oorun ilẹ̀ yíì àtorílédé Nàijírìa lápapọ̀.

Ọgagun àgbà Attahiru sọpé ikọ̀ ọmọlóju yóò fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn ikọ̀ ọmọlógun Camaroon àti Chaad nídi fífòpin sí ìwà ìgbésùmọ̀mí.

Ó sọ̀rọ̀ yíì lásìkò tó ńbá ikọ̀ ọmọlógun sọ̀rọ̀ lọ́jọ́ ajé níbùdó ńlá àwọn ọmọ-ológun Ngamdu nípinlẹ̀ Yobe.

Olórí ọmọ-ológun titun ọ̀hún níì àwọn ìpèníjà tó ńkojú ikọ̀ náà yóò jẹ́ wíwójùtu sí láipẹ.

Ọgagun Attahiru wá fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ọ̀kan-òjòkan whala lẹ́ka àbóò yóò tẹnu bodò láipẹ.

Net/Idogbe

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *