Yoruba

Ìjọba Àpapọ̀ Se Ìfilọ́lẹ̀ Ètò Ìdàgbàsókè Ọrọ̀ Ajé Láwọn Ìpínlẹ̀

Igbákejì Àrẹ, Yẹmi Ọsinbajo ti kéde ìdásílẹ̀ ètò ìdàgbàsókè mẹ́fà èyí tí ìjọba àpapọ̀ fẹ́ gùnlé láwọn lẹkun kọ̀kan nílẹ̀ yí, láti lè mú kí àgbéga débá ọrọ̀ ajé láwọn  ìpínlẹ̀.

Igbákejì Àrẹ kédeyi lásìkò àpérò ilẹ̀ adúláwọ̀ níbi tí àtúntò fọ́dún 2022 yo ti wáyé nílu Abuja.

Ọjọgbọn Ọsinbajo sọ fún àwọn akópa pé ìbásepọ̀ tó sodo sínú ètò ìdàgbàsókè ọ̀hún ni yo fún ilẹ̀ Nàijírìa ni ánfaní pẹ̀lú bí o se ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ èyàn, ilẹ̀ tófimọ́ oníruru ẹ̀yà.

Ó sọ síwájú pé ètò náà ni yo mú kí ètò ọrọ̀ ajé lánri àwọn ìjọba lágbayé, láti lè mú kí áàlá rere wá sí ìmúsẹ gẹ́gẹ̀bí àjọ ìsọ̀kan àgbáyé se ti láà kalẹ̀.

Ololade Afọnja

pub-5160901092443552

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.