Home Posts tagged Ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́
News Yoruba

Ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ yóò bẹ̀rẹ̀ sin pín àpò ẹ̀fọn láti osù tón bọ lọ

Láti osù tónbọ̀ lọ ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ nípasè ilé isẹ́ ètò ìlera, yóò bẹ̀rẹ̀ sìnípín àwọn àpò apa ẹ̀fọn tó lé ní milliónu márun fáwọn ilé kọ́ọ̀kan tón bẹ yíká gbogbo àwọn ìjọba ìbílẹ̀ nípinlẹ̀ ọ̀yọ́. Igbákejì olùdarí ẹ̀ka òtò ìlera, aráàlu nílesẹ́ ètò ìlera ọ̀hún, Díkítà Olubunmi Ayinde tó sísọ Continue Reading
Yoruba

Ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ tọwọ́ bọ̀wé àdéhùn sísanwó osù tuntun fòsìsẹ́ ilé ẹ̀kọ́ gíga

Ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ ti tọwọ́bọ ìwé padéhùn àfẹnukò kan lórí sísanwó osù tuntun fáwọn òsìsẹ́ ilé ẹ̀kọ́ gíga tó jẹ́ tìpínlẹ̀ yíì. Ilé isẹ́ ètò ẹ̀kọ́ ìpínlẹ̀ yíì tó wà ládugbò Agodi secretariat ìbàdàn niwọ́n ti tọwọ́ àdéhùn náà. Níbi ètò náà, lalákoso fétò ẹ̀kọ́, ọ̀gbẹ́ni Ọlasunkanmi Ọlalẹyẹ ti sọ́ọ̀di mímọ̀ pé, àfẹnukò náà ló […]Continue Reading
Yoruba

Ìjọba ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ ra àwọn ẹ̀rọ arabiasa láti mú kámugbòrò débá ìsèjọba

Gómìonà Seyi Makinde tìpínlẹ̀ ọ̀yọ́, ti se ìfilọ́lẹ̀ ìsí àkọ̀kọ̀, sísètò ìjọba lórí òpó ẹ̀rọ ayélujára pẹ̀lú ẹ̀rọ ayábiasa tó lé ní ẹgbẹ̀rún kan níye, tí àwọn ilésẹ́ ìjọba àti ẹ̀ka yo ma lo nípinlẹ̀ yí. Ètò ọ̀hún lówáyé níbùdó ìmọ̀ ẹ̀rọ ayélujára tó wà ní secretariat Agodi ìbàdàn. Gómìnà Makinde lásìkò tón wo àwọn […]Continue Reading