Gómìnà ìpínlẹ̀ ọ̀yọ, onímọ̀ ẹ̀rọ Seyi Makinde ti sọ́ọ̀ di mímọ̀ pé ìjọba rẹ̀ fún ọdún méjì àkọ́kọ́ ti mú àlékún bá owó tí wọ́n ń pa wọlé lábẹ́nú pẹ̀lú owó tótó billionu mẹ́ẹ̀dogun naira lái se àlékún owó orí.

Gómìnà sàlàyé ọ̀rọ̀ yí níbi ètò kan tó wáyé nílu ìbàdàn lásìkò tón fèsì sí àwọn àhesọ kan nípa ìlànà ìkówójọ fún isẹ́ ìdàgbàsókè tíjọba rẹ̀ gbé kalẹ̀ láti fi di àlafo ìpèsè ùnkan amáyédẹrùn àti láti se àmúgbòrò ètò ọ̀rọ̀ ajé léyi ti yóò tún lé mu kí àgbéga bá ìlànà ìpawówọlé lábẹ́nú.

Gómìnà Makinde sàlàyé wípé àkọsílẹ̀ àjọ tó ń sètò ìsirò nílẹ̀ yí se àfihàn rẹ̀ pé àlẹ́kún ìdá méjìlélógójì ló ti bá ọ̀nà ìpawówọlé lábẹ́nú nípa bí àwọn tón san owó orí se pọ síì lái se àlékún owó orí.

Gómìnà tún sèkìlọ̀ lórí titi owó òsèlú bọ́ ìpèníjà tó ń kojú ètò áàbò nípinlẹ̀ ọ́yọ̀ pẹ̀lú àlàyé wípé léyi tí wọ́n yóò fi máà se alátakò láì la ọ̀nà àbáyọ, ó yẹ kí koriwa ó kópa nínú ìgbésẹ̀ àti jẹ́ kí ètò áàbò tó péye ó wá ní ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́.

Adebisi /Salaudeen

pub-5160901092443552

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *