Home Posts tagged Ipinle Oyo
Yoruba

Bí Igba Làwọn Akẹ́kọ́ọ̀ tó Jóko Sèdánwò Igbaniwọlé Sáwọn Iléwé Girama Nípinlẹ̀ Oyọ́

Bí igba ọdún dìẹ làwọn akẹ́kọ́ọ̀ ilé-ìwé alákọbẹ̀rẹ̀ tó jóko sèdáwò àyẹ̀wò bákẹ̀kọ́ kan se gbéwọ̀n sí láti wọ ile ẹ̀kọ́ girama nípinlẹ̀ ọ̀yọ́. Alákoso fétò ẹ̀kọ́ ìmọ̀ sáyẹ̀nsì àti tìmọ̀ ẹ̀rọ nípinlẹ̀ ọ̀yọ́, ọ̀gbẹ́ni Rahman Abdul-Raheem ló kéde bẹ́ẹ̀ nílu Ìbàdàn, bẹ́ẹ̀ lósì fi ìdùnú rẹ̀ hàn Continue Reading
Yoruba

Olúbàdàn t’ilẹ̀ ‘bàdàn sèkìlọ̀ fáwọn égúngún láti yàgò fún ìwà jàgídíjàgan lákokò ọdún wọn.

Olúbàdàn tilẹ̀ ìbàdàn ọba Lekan Balogun ti sìkìlọ̀ fáwọn atọ́kùn ègùngùn, àtàwọn tó fẹ́ báwọn kọwọ ọdún pé kí wọ́n yàgò fún jàgídíjàgan lásìkò ayẹyẹ ọdún ilẹ̀ ìbàdàn tí yóò bẹ̀rẹ̀ lósù tó n bọ̀. Ọba Balogun sàlàyé ọ̀rọ̀ yí lásìkò àbẹ̀wò alágbáà tíì se olórí àwọn egùngùn nílé olúbàdàn tó wà ní alárere. Ọba […]Continue Reading
Yoruba

Agbẹnusọ ilé ìgbìmọ̀ asòfin ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ pèfún mímọrírì àwọn olùkọ́

Bí àgbáyé se ń sàmíì àyájọ́ ọjọ́ àwọn olùkọ́ adarí ilé ìgbìmọ̀ asòfin ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́, ọ̀gbẹ́ni Adebọ Ogundoyin ti sàpèjúwe àwọn olùkọ́ gẹ́gẹ́ bí igilẹ́yìn ọgbà ìdàgbàsókè àwùjọ tí ó sepàtàkì láti máà mọrírì nígbàgbogbo. Nínú ọ̀rọ̀ ìkínni rẹ̀ fún àyájọ́ àwọn olùkọ́ fún tọdún yíì, ọ̀gbẹ́ni Continue Reading
Yoruba

Ilé ìgbìmọ̀ asòfin n’ípinlẹ̀ ọ̀yọ́ tẹpẹlẹ mọ́ mímú ìgbàdẹrùn si fáràlú

Ilé ìgbìmọ̀ asòfin ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ ti sèlérí láti tẹ̀tíwájú nínu sísa ipá rẹ̀ lórí dídábòbò ètò àwọn ọmọbíbí ìpínlẹ̀ yí nípasẹ̀ gbígbé òfin tí yo mú kígbàdẹrùn fáràlú kalẹ. Alága ìgbìmọ̀ tón rírí ọ̀rọ̀ ilẹ̀ òkèrè nílé asòfin, ọ̀gbẹ́ni Seyi Adisa ló sèlérí yi lásìkò tón kópa lórí ètò ilésẹ́ Premier FM tí wọ́n pè […]Continue Reading
Yoruba

Gómìnà Makinde sèlérí ìdàgbàsókè tó lóorin fún ìpínlẹ̀ Ọyọ

Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọyọ, onímọ̀ ẹ̀rọ Seyi Makinde sọpé ètò ìsèjọba tóun ńléwájú rẹ̀ kóní tẹ̀tì láti gùnlé àwọn ìpinnu èyí tí yóò fẹsẹ̀ ìdàgbàsókè tóò lórin múlẹ̀ nípinlẹ̀ Ọyọ. Ó sọ èyí nígbà tó ńgba àbọ̀ ìwádi ìgbìmọ̀ ẹlẹ́ni méje, èyítí ìsèjọba rẹ̀ gbé kalẹ̀ láti wòye sí oníruru ìpèníjà tó ńkojú ìpínlẹ̀ yíì, lọ́fìsì […]Continue Reading