Yoruba

Ilé ìgbìmọ̀ asòfin àgbà setán láti sàtúngbéyẹ̀wò òfin ilé gbe ìjọba àpapọ̀

Adarí ilé ìgbìmọ̀ asòfin àgbà ilẹ̀ yíì, ọ̀mọ̀wé Ahmed Lawan sọpé ilé ti setán láti sàtúngbéyẹ̀wò òfin tó síse pẹ̀lú ilégbe ìjọba àpapọ̀ láti mú ìdúró réè bá ẹ̀ka náà kíì ìfẹsẹ̀múlẹ̀ tílẹ̀lé ìlànà yíì fáwọn ilésẹ́ aládani jẹ́ títẹ̀lé sansan.

Ọmọwe Lawan sọ èyí lásìkò tíì olùdarí ilésẹ́ tó ńrísí ilégbe ìjọba àpapọ̀, ọ̀gbẹ́ni Gbenga Ashafa, léwájú àwọn ikọ̀ kan réè sàbẹ̀wò sí adarí ilé asòfin àgbà lọ́fìsì rẹ̀.

Gẹ́bẹ́ bí adarí ilé sewípé, àtúnse ìlànà ilégbe ọhun jẹ́ ìgbésẹ̀ tó ti yẹ́ẹ̀ kówáyé lọ́jọ́ tótipẹ́,.

Ọmọwe Lawan wá rọ àwọn adarí lẹ́ka ohun lórí ìgbésẹ̀ tíwọ́n ńgùnlé láti jẹ́ mú isẹ́ méjì papọ̀.

Net/Elizabeth Idogbe

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *